
Ṣíṣe àfihàn ìkòkò seramiki oníṣẹ́ dúdú àti funfun tó yanilẹ́nu ti Merlin Living—àdàpọ̀ pípé ti minimalism òde òní àti ẹwà òde òní. Ìkòkò tó dára yìí kì í ṣe iṣẹ́ nìkan, ó tún jẹ́ iṣẹ́ ọnà tó gbé ohun ọ̀ṣọ́ ilé rẹ ga sí ìpele tuntun pátápátá.
Àwo ìkòkò yìí máa ń fà ojú mọ́ra lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ pẹ̀lú àwọ̀ dúdú àti funfun tó fani mọ́ra. Ojú rẹ̀ tó mọ́ tónítóní, tó sì ní ìrísí tó rọrùn láti fọwọ́ kàn, ó sì ń pè ọ́ láti fọwọ́ kan án. Apẹrẹ rẹ̀ tó rọrùn àti tó rọrùn fi ìrísí ẹwà òde òní hàn dáadáa. Àwọn ìlà tó mọ́ tónítóní àti àwọn ìrísí onígun mẹ́rin mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó wúlò fún yàrá èyíkéyìí, tó ń mú kí gbogbo ibi tó wà nílẹ̀ bára mu, yálà a gbé e sí orí tábìlì kọfí, ní àárín yàrá oúnjẹ, tàbí lórí ṣẹ́ẹ̀lì yàrá ìgbàlejò.
Àwo ìkòkò yìí, tí a fi seramiki tó gbajúmọ̀ ṣe, fi hàn pé Merlin Living ṣe iṣẹ́ ọnà tó dára nígbà gbogbo. Àwọn oníṣọ̀nà iṣẹ́ ọnà ló ṣe iṣẹ́ ọnà kọ̀ọ̀kan pẹ̀lú ọgbọ́n, èyí tó ń fi ìyàsímímọ́ àti ìfaradà wọn hàn. Kì í ṣe pé ohun èlò seramiki náà ń mú kí àwo ìkòkò náà pẹ́ títí nìkan ni, ó tún ń pèsè àwọ̀ tó dára fún ìrísí rẹ̀ tó jẹ́ matte. Ìyàtọ̀ dúdú àti funfun kì í ṣe pé ó fani mọ́ra nìkan, ó tún ń ṣàpẹẹrẹ ìwọ́ntúnwọ́nsí àti ìṣọ̀kan, èyí tó mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó dára fún àwọn tó mọrírì iṣẹ́ ọnà tó ṣe kedere.
Àwọn oníṣọ̀nà ìkòkò yìí gba ìmísí láti inú ẹwà ìṣẹ̀dá tí kò tó nǹkan. Àwọn oníṣọ̀nà Merlin Living gba ìmísí láti inú àwọn ìrísí àdánidá ti òdòdó àti ewéko, wọ́n ń gbìyànjú láti ṣẹ̀dá ìkòkò kan tí ó ń ṣe àfikún ẹwà àdánidá ti àwọn òdòdó dípò kí ó bojúbojú. Apẹẹrẹ onípò tó kéré jùlọ mú kí àwọn òdòdó náà jẹ́ kí ojú wọn hàn kedere, nígbà tí ìkòkò náà fúnra rẹ̀ ń ṣe àfikún wọn lọ́nà àrà ọ̀tọ̀ àti lọ́nà tó dára. Ìmọ̀ ọgbọ́n orí yìí fìdí múlẹ̀ láti inú ìgbàgbọ́ pé “dínkù ni ó pọ̀ sí i” àti èrò náà pé “ẹwà tòótọ́ wà nínú ìrọ̀rùn.”
Àwo ìkòkò seramiki aláwọ̀ dúdú àti funfun yìí yàtọ̀ kìí ṣe nítorí ẹwà rẹ̀ nìkan ṣùgbọ́n fún onírúurú ọ̀nà tí ó gbà ń ṣiṣẹ́. Ó máa ń dọ́gba pẹ̀lú onírúurú àṣà ìṣẹ̀dá ilé láìsí ìṣòro, láti ìrísí òde òní sí ìrísí bohemian àti onírúurú. Yálà o fi àwọn òdòdó alárinrin kún un tàbí o fi sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ ọ̀nà kan ṣoṣo, dájúdájú yóò fa àfiyèsí àti láti mú ìjíròrò wá.
Síwájú sí i, ìkòkò oníṣọ̀nà matte yìí ju ohun ọ̀ṣọ́ ilé lásán lọ; ó ń fi àṣà àti ìtọ́wò ara ẹni rẹ hàn. Yíyàn án kì í ṣe pé ó ń gbé àyè gbígbé rẹ ga nìkan ni, ó tún ń ṣe àtìlẹ́yìn fún iṣẹ́ ọnà tó dára. Ìkòkò kọ̀ọ̀kan jẹ́ iṣẹ́ ọnà àrà ọ̀tọ̀, pẹ̀lú àwọn ìyàtọ̀ díẹ̀díẹ̀ tí ó mú kí ó jẹ́ ohun tó ṣọ̀wọ́n àti iyebíye ní tòótọ́.
Ní àkókò kan tí àwọn ọjà tí wọ́n ń ṣe lọ́pọ̀lọpọ̀ ti kún ọjà, ìkòkò seramiki aláwọ̀ dúdú àti funfun tí Merlin Living ṣe fihàn gẹ́gẹ́ bí àpẹẹrẹ pípé ti dídára àti iṣẹ́ ọnà. Ó ju ìkòkò lásán lọ; ó jẹ́ ayẹyẹ ìṣètò, iṣẹ́ ọnà, àti ẹwà ìrọ̀rùn.
Tí o bá fẹ́ fi ẹwà òde òní kún ilé rẹ, àwo ìgò yìí ni àṣàyàn tó dára jùlọ. Ó máa ń da ìrísí àti iṣẹ́ pọ̀ dáadáa, èyí tó máa ń mú kí ó jẹ́ ohun pàtàkì nínú gbogbo àwo ìgò ilé òde òní. Gba ẹwà tó kéré jùlọ kí o sì jẹ́ kí àwo ìgò yìí yí àyè rẹ padà sí ibi ààbò tó dára àti tó dára.