
Ṣíṣe àfihàn ìkòkò Merlin Living tí ó ní àwọ̀ ewé grẹ́y tí ó rí bíi símínì, ohun èlò tó dára gan-an tí ó so ẹwà òde òní pọ̀ mọ́ iṣẹ́ ọwọ́ àtijọ́, tí ó sì fi ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tó lágbára kún ohun ọ̀ṣọ́ ilé rẹ. Ju ìkòkò lọ, ó jẹ́ àmì àṣà àti ọgbọ́n, tí ó ń gbé àyíká gbogbo ààyè ga.
Àwo ìkòkò aláwọ̀ ewé aláwọ̀ ewé yìí, tí ó jọ èéfín, ń da àwọn ohun èlò ìṣẹ̀dá àtijọ́ pọ̀ mọ́ àwòrán inú ilé òde òní. Àwọn ìlà tí ń ṣàn àti àwọ̀ rẹ̀ rírọ̀ ń ṣẹ̀dá ìrísí tó yanilẹ́nu, èyí tí ó sọ ọ́ di ohun ọ̀ṣọ́ tó dára fún tábìlì oúnjẹ, ibi ìjókòó iná, tàbí ẹnu ọ̀nà. Ìparí matte náà ń fi ẹwà kún un, èyí tí ó ń jẹ́ kí àwo ìkòkò yìí dara pọ̀ mọ́ onírúurú àṣà ìṣẹ̀dá, láti oríṣiríṣi ọ̀nà sí oríṣiríṣi ọ̀nà.
Ikoko ìkòkò yìí, tí a fi seramiki tó gbajúmọ̀ ṣe, fi ọgbọ́n àwọn oníṣẹ́ ọnà hàn. A ṣe àwòrán kọ̀ọ̀kan ní ọ̀nà tó ṣe kedere, a sì fi iná sun ún dáadáa láti rí i dájú pé ó pẹ́ tó. Aṣọ ìkòkò náà tí a fi grẹ́yẹ́ ṣe ní pàtó fi ìrísí dídán, tó rọrùn láti fọwọ́ kan, tó sì ń jẹ́ kí afẹ́fẹ́ tó lẹ́wà hàn. Àfiyèsí yìí sí àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ kò mú kí ẹwà ìkòkò náà pọ̀ sí i nìkan, ó tún fi hàn pé ó ní ẹwà tó tayọ tí àwọn ọjà Merlin Living ń gbé lárugẹ nígbà gbogbo.
Àwo ìgò aláwọ̀ ewé yìí tí ó ní ìrísí èéfín aláwọ̀ ewé yìí ń gba ìmísí láti inú ẹwà ìṣẹ̀dá àti àṣà ìkọ́lé òde òní tí ó jẹ́ ti àwọn ilé onípele. Apẹrẹ èéfín náà dúró fún ìgbóná àti ìtùnú, ó ń jọ ilé dídùn àti àwọn ibi tí ó dùn mọ́ni. Yálà ó kún fún àwọn òdòdó tuntun tàbí àwọn òdòdó gbígbẹ, àwo ìgò yìí tún ń mú kí ìsopọ̀ mọ́ ìṣẹ̀dá pọ̀ sí i, ó sì ń mú ẹwà ìta ilé wá. Ohun ọ̀ṣọ́ tí ó wọ́pọ̀, yálà ó kún fún àwọn òdòdó tàbí ó ṣófo gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ ọnà, àwo ìgò yìí bá àṣà àti àṣà ìgbà tí ó ń yípadà mu.
Yàtọ̀ sí ìrísí rẹ̀ tó dùn mọ́ni, iṣẹ́ ọwọ́ tó dára ti ìkòkò aláwọ̀ ewé aláwọ̀ ewé yìí tún fi hàn pé ó níye lórí. Ìkòkò aláwọ̀ ewé kọ̀ọ̀kan ń fi ìyàsímímọ́ oníṣọ̀nà hàn, ó ń fi àwọn ọgbọ́n tó ga jùlọ àti ìwá ọ̀nà tó dúró ṣinṣin hàn, ó sì ń fi ìfẹ́ ọkàn rẹ̀ sínú gbogbo nǹkan. Àbájáde ìkẹyìn kò wulẹ̀ ń fi kún ẹwà ilé rẹ nìkan, ó tún ń sọ ìtàn àtọwọ́dọ́wọ́ àti iṣẹ́ ọ̀nà. Yíyan ìkòkò aláwọ̀ ewé yìí túmọ̀ sí ríra kìí ṣe ohun ọ̀ṣọ́ nìkan, ṣùgbọ́n iṣẹ́ ọ̀nà, ìdàpọ̀ iṣẹ́ ọ̀nà àti ẹwà àwòrán tó yàtọ̀.
Àwo ìgò aláwọ̀ ewé yìí tí ó rí bí èéfín aláwọ̀ ewé jẹ́ ju ohun èlò ìtọ́jú òdòdó lásán lọ; ó jẹ́ ohun ọ̀ṣọ́ tí ó lè dúró fúnra rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ ọ̀nà tàbí kí ó dara pọ̀ mọ́ àwọn ohun èlò mìíràn nínú ilé rẹ. Ìwà rẹ̀ tí kò fi bẹ́ẹ̀ hàn kedere mú kí ó dára fún gbogbo ayẹyẹ, yálà ó ń ṣe àsè oúnjẹ alẹ́ tàbí ó ń gbádùn alẹ́ dídákẹ́jẹ́ẹ́ nílé.
Ní ṣókí, ìkòkò onírun tí ó ní àwọ̀ ewé grẹy tí Merlin Living ṣe máa ń da ìrísí àti iṣẹ́ rẹ̀ pọ̀ dáadáa, ẹwà àti iṣẹ́ ọwọ́ òde òní tí a ṣe láti gbé àwọ̀ ilé rẹ ga. Ìkòkò ẹlẹ́wà yìí yóò fi kún ẹwà rẹ̀, yóò sì fún ọ níṣìírí láti ṣẹ̀dá àwọn ìṣètò òdòdó tó yanilẹ́nu tí yóò fi àṣà ara ẹni rẹ hàn. Láìsí àní-àní, iṣẹ́ ọnà yìí yóò di iṣẹ́ ọnà tó ṣeyebíye ní ilé rẹ fún ọ̀pọ̀ ọdún, èyí tí yóò jẹ́ kí o ní ìrírí ẹwà iṣẹ́ ọnà àti àwòrán.