
Ṣíṣe àfihàn ìkòkò seramiki aláwọ̀ ewé funfun tí Merlin Living ṣe—àdàpọ̀ pípé ti iṣẹ́ ọnà àti ìṣẹ̀dá, tí ó kọjá iṣẹ́ lásán láti di ìparí nínú ohun ọ̀ṣọ́ ilé rẹ. Ìkòkò olókìkí yìí kìí ṣe ìkòkò fún àwọn òdòdó nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ayẹyẹ iṣẹ́ ọnà, àwòrán ẹwà onípele, àti àwòrán ayé àdánidá.
Ní àkọ́kọ́, ìkòkò aláwọ̀ dúdú yìí ń fani mọ́ra pẹ̀lú ìrísí àrà ọ̀tọ̀ àti àwọ̀ rírọ̀. Ìbáṣepọ̀ ewé àti funfun ń ṣẹ̀dá àyíká tí ó parọ́rọ́ àti àlàáfíà, tí ó ń rántí òwúrọ̀ tí ó kún fún ìkùukùu àti àyíká àwọn olùṣọ́-àgùntàn tí ó ní ìparọ́rọ́. Ojú ilẹ̀ tí ó jẹ́ matte náà tún ń mú kí àwòrán rẹ̀ tí ó kéré sí i túbọ̀ ṣe kedere, ó ń jẹ́ kí ó dọ́gba pẹ̀lú àyíká èyíkéyìí láìsí ìṣòro, yálà ògiri òde òní tàbí ilé kékeré tí ó dùn mọ́ni. Ojú ilẹ̀ tí ó ní ìparọ́rọ́ tí a ṣe pẹ̀lú ọgbọ́n fà ojú mọ́ra ó sì ń ru ìfẹ́ ọkàn sókè. Gbogbo ìlà àti ìrísí rẹ̀ ń sọ ìtàn kan, ó ń sọ nípa ọwọ́ oníṣẹ́ ọnà tí ó ṣe é àti ilẹ̀ tí ó tọ́ ọ dàgbà.
A fi seramiki olowo poku ṣe ìkòkò yìí, ó sì fi àwọn ọ̀nà ìkòkò àtijọ́ tí a ti gbà láti ìran dé ìran hàn. Àwọn oníṣẹ́ ọwọ́ Merlin Living fi ara wọn sí ṣíṣe iṣẹ́ ọ̀kọ̀ọ̀kan ní pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́, wọ́n sì rí i dájú pé gbogbo ìkòkò náà kò lẹ́wà nìkan, wọ́n tún lè pẹ́, wọ́n sì lè ṣiṣẹ́ dáadáa, wọ́n sì lẹ́wà. Àwọn ohun èlò seramiki tí a yàn ní omi tó dára, èyí tó mú kí ó jẹ́ ìkòkò òdòdó àdánidá tó dára. Yálà o fi àwọn òdòdó tó lágbára kún un tàbí o lò ó gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ ọnà oníṣẹ́ ọnà, ìkòkò yìí yóò mú kí àyè rẹ pọ̀ sí i.
Àwo ìkòkò seramiki aláwọ̀ funfun tí ó ní ìrísí tí kò nípọn yìí jẹ́ èyí tí a gbé kalẹ̀ láti inú ìmọ̀ ọgbọ́n orí àti ìmọrírì fún ìṣẹ̀dá. Nínú ayé tí ó kún fún lílo púpọ̀, àwo ìkòkò yìí rán wa létí pé ẹwà wà nínú ìrọ̀rùn. Apẹẹrẹ rẹ̀ gba ìmísí láti inú àwọn ohun alààyè ti ìṣẹ̀dá—ronú nípa ìrísí òkúta líle, àwọn àwọ̀ ìkùukùu rírọ̀, àti àwọn ìlà dídára ti àwọn igi òdòdó. Ó ń pè ọ́ láti dín ìṣiṣẹ́ rẹ kù, mọrírì àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀, kí o sì ṣàwárí ẹwà nínú ìgbésí ayé ojoojúmọ́.
Àwo ìkòkò yìí yàtọ̀ síra kìí ṣe nítorí ẹwà rẹ̀ nìkan, ṣùgbọ́n fún iṣẹ́ ọwọ́ rẹ̀ tó dára. A fi ọwọ́ ṣe gbogbo ohun èlò náà, èyí tó ń rí i dájú pé gbogbo ohun èlò ìkòkò náà jẹ́ ohun kan ṣoṣo. Àrà ọ̀tọ̀ yìí ni àmì iṣẹ́ ọnà tòótọ́; àìpé di apá kan lára ẹwà àti ìwà ẹni tí ó ní. Láti ìgbà tí a fi amọ̀ ṣe àkọ́bẹ̀rẹ̀ títí dé ìgbà tí a fi ń gé e, ìfẹ́ àwọn oníṣẹ́ ọnà sí iṣẹ́ ọnà ni a ń fi hàn nínú àkíyèsí wọn sí àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀. Ìwákiri dídára yìí ń mú kí àwo ìkòkò rẹ má ṣe fi ìfọwọ́kàn ẹlẹ́wà kún ilé rẹ nìkan, ṣùgbọ́n ó tún di ohun ìní àjogúnbá tí a fi pamọ́ láti ìran dé ìran.
Fífi àwo seramiki aláwọ̀ ewé àti funfun yìí kún inú ohun ọ̀ṣọ́ ilé rẹ ju àṣàyàn àwòrán lásán lọ; ó jẹ́ ìkésíni sí ìgbésí ayé tí ó mọyì òótọ́, iṣẹ́ ọwọ́ tó dára, àti ẹwà àdánidá. Yálà a gbé e ka orí tábìlì oúnjẹ, ibi ìjókòó iná, tàbí tábìlì ẹ̀gbẹ́ ibùsùn, àwo yìí ń gbé àyíká ipò sókè, ó ń ru ìjíròrò sókè, ó sì ń pe àwọn àkókò ìrònú.
Jẹ́ kí Merlin Living’s Rough Surface Vase di apá kan ìtàn rẹ, iṣẹ́ ọnà kan tí ó ń fi ìmọrírì rẹ hàn fún iṣẹ́ ọnà, ìṣẹ̀dá, àti ayọ̀ ìgbésí ayé. Gba ẹwà kékeré àti ìgbóná ẹwà tí a fi ọwọ́ ṣe—yí ilé rẹ padà sí ibi ààbò tí ó lọ́wọ̀ àti tí ó ní ìparọ́rọ́.