
A n ṣafihan ikoko ohun ọṣọ ile ti a fi fadaka ṣe ti Merlin Living, iṣẹ ọna ti o tayọ ti o da ẹwa ati imọ-jinlẹ pọ mọ aye gbigbe laisi wahala. Ju ohun ọṣọ lọ, o jẹ iṣẹ ọna ti o ṣe afihan itọwo pipe, ti o ṣe afihan ipilẹ ohun ọṣọ ile igbadun daradara.
Ní àkọ́kọ́, ìkòkò yìí máa ń fà mọ́ra pẹ̀lú ìmọ́lẹ̀ fàdákà rẹ̀ tó ní ìrísí, èyí tó ń tàn yanranyanran lábẹ́ ìmọ́lẹ̀. A ṣe ojú ìkòkò náà ní ọ̀nà tó ṣe kedere, ó ń fi ẹwà òde òní àti ẹwà tí kò lópin hàn. Ilẹ̀ fàdákà tó rọrùn tí a fi ìrísí onípele ṣe mú kí ìrísí gbogbogbòò náà sunwọ̀n sí i, èyí tó mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó wọ́pọ̀ fún onírúurú àṣà inú ilé, tó sì ń para pọ̀ mọ́ àwọn àṣà ìgbàlódé àti ti àtijọ́.
A fi seramiki olowo poku ṣe àwo ìkòkò aládùn yìí, èyí tí a mọ̀ fún agbára rẹ̀ láti pẹ́ tó àti agbára láti fi àwọn àwòrán tó dára hàn. Ìpìlẹ̀ seramiki náà, tí a gbẹ́ dáadáa tí a sì fi iná sun dáadáa, máa ń rí i dájú pé kì í ṣe ohun ọ̀ṣọ́ ẹlẹ́wà nìkan ni, ó tún jẹ́ iṣẹ́ ọ̀nà tí kò ní àbùkù. Àpapọ̀ seramiki àti fàdákà tí a fi iná mànàmáná ṣe mú kí ó wà ní ìwọ́ntúnwọ́nsì láàárín agbára àti ẹwà, èyí sì mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó dára jùlọ tí ó wúlò àti èyí tí ó ṣe ọ̀ṣọ́.
Iṣẹ́ ọwọ́ tó dára gan-an ló wà ní ọkàn ìkòkò ilé oníṣẹ́ ọnà tí a fi fàdákà bò yìí. Àwọn oníṣẹ́ ọnà tó mọṣẹ́ tí wọ́n sì ń fiyèsí àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ ló ṣe iṣẹ́ ọnà kọ̀ọ̀kan. Ìlànà iṣẹ́ náà bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú yíyan àwọn ohun èlò seramiki tó gbajúmọ̀, lẹ́yìn náà ni wọ́n á ṣe àtúnṣe rẹ̀ dáadáa kí wọ́n sì máa yọ́ ọ láti rí i dájú pé ìṣètò ìkòkò náà dára. Lẹ́yìn tí wọ́n bá ti parí ìpìlẹ̀ seramiki náà, wọ́n á lo ọ̀nà ìkọ́lé oníná, wọ́n á sì fi fàdákà kan sí ojú rẹ̀, èyí á sì mú kí ó lẹ́wà. Ọ̀nà yìí kì í ṣe pé ó ń mú kí ìkòkò náà lẹ́wà nìkan ni, ó tún ń fi ààbò kún un, èyí tó máa ń jẹ́ kí ìkòkò náà lẹ́wà bíi ti àtijọ́.
Àwo ìgò aládùn yìí gba ìmísí láti inú ẹwà ìṣẹ̀dá àti ọgbọ́n iṣẹ́ ọnà òde òní. Àwọn ìlà rẹ̀ tó ń ṣàn àti ìrísí rẹ̀ tó jẹ́ ti ẹ̀dá fi ẹwà àwọn ìrísí àdánidá hàn, nígbà tí àwo ìgò fàdákà tó ní èéfín fi kún ìrísí òde òní. Ìdàpọ̀ pípé yìí ti ìṣẹ̀dá àti òde òní mú kí àwo ìgò yìí jẹ́ ìtumọ̀ pípé ti ìṣọ̀kan ilé. Ó ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìrántí ìgbà gbogbo nípa ẹwà tó yí wa ká, ó ń mú ìparọ́rọ́ àti ẹwà wá sí gbogbo àyè.
Ikòkò ìṣọ̀ṣọ́ ilé oníṣẹ́ ọnà tí a fi fàdákà ṣe yìí kì í ṣe pé ó lẹ́wà nìkan ni, ó tún wúlò. A lè lò ó láti gbé àwọn òdòdó tuntun tàbí gbígbẹ, tàbí kí a tilẹ̀ dúró fúnra rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ohun èlò ìṣẹ̀dá. Apẹẹrẹ rẹ̀ tó wọ́pọ̀ jẹ́ kí ó lè dọ́gba pẹ̀lú onírúurú àyíká, yálà a gbé e sí orí tábìlì oúnjẹ, ibi ìjókòó iná, tàbí tábìlì ẹ̀gbẹ́ ẹnu ọ̀nà, yóò mú kí àyè náà dára síi.
Lílo owó sínú àwo ìkòkò seramiki aládùn yìí láti ọ̀dọ̀ Merlin Living túmọ̀ sí níní iṣẹ́ ọ̀nà kan tí yóò gbé àṣà ìkòkò ilé rẹ ga. Ju àwo ìkòkò lọ, ó jẹ́ àpẹẹrẹ iṣẹ́ ọ̀nà àti iṣẹ́ ọ̀nà pípé nínú ohun ọ̀ṣọ́ ilé aládùn. Pẹ̀lú ìrísí rẹ̀ tó dára, àwọn ohun èlò tó gbajúmọ̀, àti iṣẹ́ ọwọ́ tó dára, ó dájú pé àwo ìkòkò yìí yóò di àfikún pàtàkì sí àkójọpọ̀ rẹ, tí yóò fi adùn rẹ tó dára àti tó lẹ́wà hàn.